ஐ.எஸ் குழுவில் அவுஸ்திரேலிய குடியுரிமை பெற்ற இலங்கையர்

28-1451283375-isis45 copyஇலங்கையில் பிறந்து அவுஸ்திரேலிய குடியுரிமை பெற்ற ஐ.எஸ் தீவிரவாதியொருவரின் வீடுகளில் அந்நாட்டு பாதுகாப்பு பிரிவினர் தீவிர பரிசோதனை மேற்கொண்டுள்ளனர். மொஹமட் உனைஸ் மொஹமட் அமீன் என்ற குறித்த, 41 வயதான இலங்கையர், ஐ.எஸ் இயக்கத்தில் இணையும் பொருட்டு 2014 ஆம் ஆண்டில் சிரியாவுக்கு சென்றுள்ளார். மேலும் தற்போது ஐ.எஸ் இயக்கத்திற்கு ஆதரவு தேடும் பிரச்சார காணொளியொன்றிலும் தோன்றியுள்ளார். இதன்மூலமே அவர் தொடர்பான தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளது.

மெல்பேர்ன் நகரில் உள்ள அவரது இரு முன்னாள் மனைவிகளின் வீடுகளுமே இவ்வாறு சுற்றிவளைக்கப்பட்டு தேடுதல் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது. ஐ.எஸ் இயக்கத்திற்கு சுகாதார ரீதியான உதவிகள் தேவைப்படுவதாகவும், மருத்துவ அறிவு கொண்ட இளைஞர்கள், யுவதிகள், அவ்வியக்கத்துடன் இணைந்து உதவிகளை புரியுமாறு குறித்த காணொளியில் கோரப்பட்டுள்ளது.

அவர் தான் மருத்துவர் எனவும் வாராந்தம் 500 நோயாளிகளுக்கு மருத்துவ உதவிபுரிவதாகவும் குறித்த காணொளியில் தெரிவிக்கின்றார். எனினும் அவர் மருத்துவ பயிற்சி பெறாதவர் எனவும், விளையாட்டு தொடர்பில் டிப்ளோமா ஒன்றை பெற்றுக்கொண்டவர் மட்டுமே எனவும் தெரிவிக்கப்படுகின்றது.

இதுமட்டுமன்றி, குறித்த காணொளியில் அவுஸ்திரேலியா, ரஸ்யா, இலங்கை, டுனீசியா உட்பட பல்வேறு நாட்டிலிருந்து மருத்துவர்கள் தம்மோடு இணைந்து கொண்டுள்ளதாகவும் தெரிவித்துள்ளார். அமீன் 2001 ஆம் ஆண்டு மாணவராக அவுஸ்திரேலியாவிற்கு வந்துள்ளதாகவும், பின்னர் அந்நாட்டு பெண்ணை மணம் முடித்து குடியுரிமை பெற்றுக்கொண்டவர் எனவும் அந்நாட்டு ஊடகங்கள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளன.

Recommended For You

About the Author: சேது

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.